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1. Kupitia WCF, Serikali inawalinda waftanyakazi

2. Fao la Utengamao na Fidia Portal vyazinduliwa katika
kilele cha miaka 10 ya WCF

3. Uzinduzi wa mfumo wa kuratibu utekelezaji wa
Programu ya Vision Zero (Vision Zero Support System)
nchini Tanzania

4. WCF yatumia kipindi cha maadhimisho ya
miaka 10 kurejesha kwa jamii

5. Tuzo za WCF

Jarida
Mtandaoni
Skanii Kodi
va QR Kulia
kwako
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Waziri Mkuu wa Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Kassim Majaliwa Majaliwa akibonyeza Kitute

kuashiria uzinduzi wa Fao la Utengamao wakati wa kilele cha maadhimisho ya miaka 10 ya Mfuko wa
Fidia kwa Watanyakazi (WCF) Julai O4, 2025 jijini Dar es Salaam.

Na Mwandishi Wetu

Tukio la Maadhimisho ya Miaka Kumi ya WCF lilienda sambamba na uzinduzi wa Fao jipya
a Utengemao linalolenga kumrejesha mftanyakazi aliyepata ulemamavu  kwa
<umwezesha mtanyakazi aliyeathirika kazini kuendelea na maisha ya uzalishaji, kurejeac
<azini, kutanya kazi mbadala au kujigjiri, badala ya kubaki kuwa tegemezi pamoja na
Lango la Huduma Binafsi la mtanyakazi (WCF Mkononi APP) ambayo inamuwezesha
mtanyakazi kuboresha taarita zake binafsi, kuangalia taarita za michango yake, kuona na
<upakua barua mbalimbali kupitia mfumo, na kufuatilia madai yake ya fidia.

Waziri Mkuu wa Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Kassim Majaliwa Majaliwa na
meza Kuu wakishuhudia maelezo kuhusu namna fao la utengamao linavyofanya kazi.
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‘ PICI-IA ZA WADAU NA HA‘I’UKIO HBALII‘IBALI

MIAKA 10 YA FIDIA KWA

| o AR A TR YRR R T 1R o A Waziri Mkuu na Wajumbe wa Bodi ya Wadhamini ya
s WCF ya sasa na waliowahi kuwa wajumbe

Waziri Mkuu na viongozi wa Taasisi Mbalimbali Waziri Mkuu na Mjumbe wa Bod ya Wadhamini Bw. @

sinazoshughulike no mosuela o kazi ‘| Abdulaziz Shambe (aliyekaa kwenye kiti mwendo)
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Baadhi ya Washiriki wakifuatilia Inaendelea...
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Prot. Dingani Moyo kutoka Chuo Kikuu cha Sayansi na Teknolojia Zimbabwe, akiwasilisha mada
kabla ya uzinduzi wa Mwongozo wa ‘Vision Zero’ uliotafsiriwa kwa Kiswahili

Na Mwandishi Wetu

Mfuko wa Fidia kwa Wafanyakazi (WCF) Kwa Kiswahill ambao ni nyenzo muhimu
metumia maazimisho ya miaka 10 kuzindua Katika utekelezji wa programu hii.

mifumo wa kuratibu utekelezaji wa programu

ya “Vision Zero” hapa nchini. Program Hhii Uzinduzi huo uliotanguliwa na wasilisho
inatoa dira  katika  kutokomeza  Ajali, kutoka kwa Prof. Dingani Moyo, Mtaalamu

—

Magonjwa na Vifo kisha kuimarisha Usalama, Mpobezi wa masuala ya Usalama na afya
Afya na Ustawi kwa Wafanyakazi katika KUTOKG Chuo Kikuu cha Sayansi na Teknolojia

Ulimwengu wa kazi. Sambamba na  hil /imbabwe, ulihudhuriwa na Wataalamu na

umezindua rasmi muongozo uliotafisiriwa wadau wengi kOtrkﬂ Sek:tﬂ_ ya ajira na tasnia
va Usalama na Atya kazini.

»

A b

Wadau wa Sekta ya ajira wakiwa wameshika nakala za Mwongozo wa ‘Vision Zero' zilizotatsiriwa Kiswahili
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Wadau wakifuatilia uzinduzi wa mfumo wa kuratibu utekelezaji
wa Programu ya Vision Zero.
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Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu - Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu, Mhe. Ridhiwani Kikwete aakizindua
vitaa saidizi kwa ajili ya wanatunzi wenye mahitaji maalumu katika Kituo cha Ufundi na Ukarabati kwa Wwatu
wenye ulemavu cha Sabasaba mkoani Singida. Anayeshuhudia ni Mkurugenzi Mkuu wa WCF, Dkt. John Mduma,
Mkuu wa Mkoa wa Singida Mhe. Halima Dendego

Na Mwandishi Wetu

Katika  kuadhimisha miaka 10 tangu WCF piailitoa msaada wa maftuta maalum ya
kuanzishwa kwake, Mfuko wa Fidia kwa ngozi ya kuzuia mionzi ya jua (sunscreen

Wafanyakazi (WCF) umetoa misaada lotion) na kohia kwa agjili ya jamii ya watu
mbalimbali kwa ajili ya utekelezaji wa miradi wenye ulemavu wa ngozi. Aidha, Mtuko ulitoa
mbalimbali katika sekta za afya na elimu msaada wa viti mwendo, fimbo vyeupe,

pamoja na kuboresha ustawi wa makundi pamoja na vifaa vya nukta nundu kwa
maalum, ikiwa ni sehemu ya utekelezaji wa wanafunzi wenye ulemavu katika Kituo cha

& @

sera yake ya Uwajibikaji wa Kijamii (CSR) Ukarabati na Ufundi kwa Watu wenye
kama ishara ya kutambua mchango wa jamii ulemavu  (Sabasaba  Vocationadl and

katika mafanikio ya Mfuko huo na kuunga Rehabilitation Center) kilichopo mkoani
mkono  juhudi za Serikali na wadau Singida. Msaada huu umeongeza fursa za

mnbalimbali ushiriki wa makundi hayo katika shughuli za
<ijamii na kiuchumi kwa ufanisi zaidi.

Moja ya maeneo vyaliyosaidiwa ni vitfaa tiba

katika Kituo cha Afya cha Jendele kilichopo Akizungumza wakati wa kukabidhi Kliniki ya
Zanzibar, ukarabati wa Kliniki maalum ya Madaktari Bingwa katika Hospitali ya Rufaa
madaktari bingwa katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Morogoro, Mkurugenzi Mkuu wa
ya Mkoa wa Morogoro ambao umeongeza WCF, Dkt. John Mduma alisema kuwa
ufanisi katika utoaji huduma kwa wagonjwa dnhamira ya WCFE ni kujenga jamii jJumuishi na
wanaohitaji huduma za kibingwa. venye ustawi, sambamba na kuadhimisha
«wa vitendo mafanikio ya Mfuko katika
<ipindi cha Miaka Kumi.
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“WCF
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Baadhi ya vffc:fa w/wyokabfdhfwe

‘Kupitia shughuli hizi, Mfuko umedhihirisha
kuwa matanikio ya miaka 10 si tu kwa kutoa
fdia kwa watanyakazi, bali pia katika
kuchangia ustawi na maendeleo ya kijamil

Nna kuboresha maisha ya wananchi,” alisema
Dkt. Mduma.

. |

Mkurugenzi Mkuu wa WCF, Dkt. John Mduma akipokea cheti cha shukrani kutoka kwa Mganga Mkuu wa
Mkoa wa Morogoro Dkt. Best Magoma kutokana na kutambua mchango wa Mfuko huo katika kuboresha
huduma za atya katika hospitali hiyo.

Mkuu wa Kitengo cha Manunuzi Mfuko wa Fidia

kwa Watanyakazi Bi. Veronica Saeni, akikabidhi

kwa Mganga Mkuu Wilaya ya Kati Mkoa wa
Kusini Zanzibar, Dkt. Amina Hussein Pandu vifaa
tiba kwa qjili ya kuboresha utoaji wa huduma za
afya katika Kituo cha Afya Jendele, Zanzibar.

EIDIA

ENEWSLETTER

Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano kwa Uhusiano na
Mawasiliano kwa Umma Mfuko wa Fidia kwa
Watanyakazi (WCF) Bi. Laura Kunenge(wa Kwanza
kKulia) akiwa kwenye picha ya pamoja na Viongozi wa
Chama ya Watu wenye Ualbino (TAS) mara baada ya
kukabidhi msaada wa kofia na mafuta ya kuthibiti
mionzi ya jua (Sunscreen) Mjini Kigoma, wakati wa
Kilele cha maadhimisho ya siku ya kKuongeza uelewa
Kuhusu ualbino.
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Na Mwandishi Wetu

Mfuko wa Fidia kwa Watanyakazi (WCF)
umetunuku tuzo kwa wadau mbalimbali ikiwa
NI sehemu ya kilele cha maadhimisho vya
miaka 10 tangu kuanzishwa kwake, kama
ishara ya kutambua mchango wa wadau hao
katika kuboresha mazingira ya kazi, usalama
kazini na utoaqji wa huduma kwa watanyakazi
waliopatwa na madhira wakiwa kazini.

Tuzo Maalum ya
Shukran

Katika kutambua mchango wa viongozi
walioweka msingi wa WCF, tuzo maalum za
snukrani zilitolewa kwa:

. 4> 4> ,E*- 4 > 4> 4 | = B

+CPA Masha Mshomba - Mkurugenzi Mkuu
mwanzilishi  wa WCF, ambaye alihusika
kikamilitu katika uanzishwaji wa Mfuko na
kusimamia hatua za awali za ujenzi wa
mitume ya huduma kwa watanyakazi.

> 4> 4> Apa» -r ‘”"
4»{0,4» __<r 4
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Mr. Emmanuel Humba - Mwenyekiti wa
kwanza wa Bodi ya Wadhamini ya WCH,
ambaye aliongoza bodi katika kipindi muhimu
cha mwanzo wa uendeshaji wa Mfuko

FIDMA
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Maadhimisho y

ra Miaka 1

Sherehe hizo, zilizotanyika
Salaam, zilibeba kaulimbiu ya
Fidia  kwa  watanyakazi:
kuhudhuriwa na viongozi wa  serikali,
wawakilishi wa sekta binafsi na za kiraia,
waajiri, wanutaitka wa WCF na washirika
mbalimbali wa maendeleo.

J|J|m Dar es
"Miaka 10 va
Kazi iendelee

Tuzo kwa Waajiri na

Wanufaika wa Mfuko

Katika kutambua ushiriki wa waajiri na
wanutaika katika maftanikio ya WCF, tuzo
zifuatazo zilitolewa:

‘Mwajiri wa kwanza kuchangia Mfuko:
STRABAG International - Kampuni va
kwanza kutoa mchango rasmi kwa WCF mara
baada ya kuanzishwa kwake mwaka 2015.

‘Mwajiri mnkubwa anayechangia «wa wakati
na kuwasilisha taarita kwa usahihi:
NMB Bank Public Limited Company

Inaendeleaq...
10
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-Mwajiri kutoka asasi za kiraia anayechangia *Vvaajiri \{vohcotgmio. vyemd mfumo  wa
kwa wakati na kwa usahihi: Tanzania Health WCF-0Online Notification System:
Promotion Support (THPS) ol PC Ltd

-Mnufaika wa kwanza wa huduma za WCF. olLodhia Industries Ltd
Masoud Mkumbukwa - aliyepata fidia ya | y 4 P 4 >
kwanza kutoka kwa Mfuko. »

Waajiri  waliowekeza katika mifumo na
teknolojia ya kuzuia gjali kazini:

-Mwajiri anayetumia vizuri mfumo wa kutoa oGeita Gold Mining

taarita za ajali na kuboresha atya na usalama
kazini: A TO Z Group Ltd
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oBulyanhulu Gold M}-ne
Tuzo kwa Watoa Huduma
za Afya

Kwa upande wa sekta ya afya, hospitali
mbalimbali  zilipokea tuzo kutokana na
mchango Wele katika kuwahudumia
wanufaika wa WCF kwa ubora, weledi na kwa
wakati. Zituatazo ni hospitali zilizotunukiwa:

. B

‘Hospitali inayohudumia wanutaika wengi wa
- MOI"(Muhimbili Orthopaedic Institute)

‘Hospitali inayojaza Medical Forms za WCF

kwa usahihi: JKCI = Dar Group

FIDIA
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‘Hospitali zinazotoa huduma za utengemao

kwa wanutaika wengi:
oCCBRT

- -

««,)4

> <>

‘Hospitali ya rufaa ya kanda inayohudumiac
wateja wengl wa WCF: Mbeya Zonal Referral
Hospital

12
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-Hospitali binafsi inayohudumia wateja wengi *Hospitali  inayozingatia  muda kOt'kC‘

wa WCF: Arusha Lutheran Medical Centre kuwahudumia wanufaika: Morogoro Regional
(ALMC) Reterral Hospital

TAARIFA YA KUHAMA KWA OFISI
Mfuko wa Fidia kwa Wafanyakazi,

(WCF) unapenda kuwafahamisha kuwa
Ofisi zake zilizokuwa ghorofa ya 6, jengo
la Victoria house, barabara ya Bagamoyo,
sasa zimehamia ghorofa ya 7, jengo la

Commercial Tower, Barabara ya Sam
Nujoma.

KARIBU TUKUHUDUMIE

Imetolewa na

Kitengo cha Uhusiano kwa Umma
Simu namba 0800 11 00 28 | 29
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Jarida hili limeandaliwa na
Kitengo cha Uhusiano kwa Umma WCF:
MFUKO WA FIDIA KWA WAFANYAKAZI (WCF)
Jengo la Kambarage, Ghorofa ya 3,
S.L.P 329, 41104 Dodoma,
TANZANIA
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